14 ตอบกลับ

ไม่แนะนำ ยาแบบนี้นะคะ ปกติ มดลูกจะเข้าอู่โดยธรรมชาติของเขาเองค่ะ ขึ้นิย่กับสุขภาพร่างกายของแม่ด้วย ใช้ระยะเวลาเร็วช้าต่างกัน เกราะยาเหล่านี้อาจทำให้ตกเลือดได้ค่ะ วิธีที่แนะนำคือ ให้ลูกดูดนมแม่ นะคะ

ธรรมชาติของมดลูกมันจะเจ้าอู่เองนะคะ เวลาออกค่อยๆออก เวลาเข้าก็ต้องใช้เวลาค่ะ หมอบอกไหมว่าไม่ให้กินยาพวกนี้ ตกเลือดมาใครจะรับผิดชอบคะ

VIP Member

ให้ลูกดูดเต้า ช่วยให้มดลูกเข้าอู่อยู่แล้วค่ะ ยาพวกนี้หมอจะห้ามทำให้ตกเลือดได้

ตายได้เลยนะถ้ากินยาพวกนี้ มันเป็นเหมือนยาขบเลือดอะ บางคนเป็นมากตกเลือดตายก็มี

ไม่ควรกินค่ะ…มดลูกจะใช้เวลาหดตัวเข้าสู่ขนาดปรกติ 1 เดือนค่ะโดยธรรมชาติ

VIP Member

ไม่ควรกินค่ะจะทำให้ตกเลือดได้ค่ะ

ไม่ควรจ้าเพราะลูกกินนมจ้าอันตราย

ไม่ควรทานค่ะอันตราย เขาห้ามทาน

ไม่ควรกินค่ะ อันตรายมากๆ

ไม่ควรกินค่ะ