8 ตอบกลับ

VIP Member

ช่วงท้องเหมือนถุงน้ำคร่ำน้องขยายใหญ่ ทำให้มันไปเบียดกระเพาะลำไส้เราอ่ะคะ อาจจะทำงานได้ไม่ดีเมื่อเทียบเท่ากับตอนเราไม่มีน้อง แม่อาจจะใช้วิธีกินน้อยๆ แต่กินบ่อยๆ เลือกอาหารย่อยง่ายนะคะ เช่นนม อาจจะเลือกเป็นกลุ่มธัญพืชหรืออัลมอลล์แทนประมาณนี้ค่า

VIP Member

กินทีละนิดแม่ แต่กินบ่อยๆ กินทีเดียวจะเป็นกรดไหลย้อน หายใจไม่ออกจะทรมานเอาค่ะ

เป็นกลดไหลย้อนค่ะ ควรแบงกินที่ล่ะนิดหลายๆมื่อค่ะ

กินทีละนิดเอาคะ กินบ่อยๆทุกๆสองชั่วโมงก้อได้

VIP Member

ค่อยๆกินค่ะ กินน้อยๆ แต่เน้นหลายๆรอบเอาค่ะ

กินทีละน้อย แต่กินหลายมื้อเอาค่ะ

อาหารไม่ย่อยค่ะแม่

กรดไหลย้อน