6 ตอบกลับ

น้าจะประมาณนั้นนะค่ะ สงสัยจะเจ็บเตือนยังงะยก้อถ้าไม่ใหวจริงๆๆก้อไปหาหมอเลยค่ะ เพราะว่าคุณแม่ก้อไม่รุ้เหมือนกัน ว่าอาการเจ็บแบบนี้คืออะไร แม่แต่ระคนเจ็บไม่เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้า คุณหมอบอกน้องดันเอาหัวลงเชิงกราน เวลาน้องถีบขยับตัวจะทำให้ปวดท้องน้อย เจ็บบริเวณหัวหน่าวได้ แต่ถ้ามีท้องแข็งร่วมให้รีบมาพบหมอจ้า

น่าจะเป็นสันญานเตือนนะค่ะแต่ถ้าเจ็บหนักๆแบบจะเบ่งให้รีบไปโรงบาลนะค่ะ

ใช่ค่ะ พยายามถ้าออกแรงเยอะๆนะคะ

เหมือนจะใกล้คลอดแล้วนะค่ะ

ใช่จ้า.

ขอบคุณค่ะ