2 ตอบกลับ

เป็นค่ะ น้องติดเล่นด้วย แล้วก็ได้ทานอาหารแปลกใหม่เยอะขึ้น มีคนแอบให้ขนมบ้าง นมเปรี้ยวบ้าง พอจะทานข้าวแล้วก็จะมีแผลงฤทธิ์ ต่อต้าน หลังจากนั้นมา งดขนม นมเปรี้ยว หรืออะไรที่แม่คิดว่าลูกเรายังไม่ควรทานค่ะ แล้วมาเริ่มฝึกทานข้าวกันใหม่ !!! ก็ค่อนข้างยากนะคะช่วงนั้น. แต่ก็ผ่านมาได้ค่ะ ตอนนี้ทานผัก ผลไม้ ข้าว ซุป เส้น ทานได้หมดค่ะ ไม่อิดออดแล้วค่ะ ยังไงเป็นกำลังใจให้นะคะ ลองหาดูว่าต้นเหตุเกิดจากอะไรนะคะ

VIP Member

แม่ลองเปลี่ยนเมนูรึลองให้น้องจับทานเองรึยังคะ