5 ตอบกลับ

บางคนน้ำก็ไม่เดินนะคะ เจ็บถี่ขึ้นๆควรไปหาหมอนะคะ เพื่อตรวจกับคุณหมอและปลอดภัยค่ะ ไม่ต้องรอน้ำเดิน คุณแม่บางคนน้ำไม่เดินมดลูกก็เปิดละจ้า.

มันคืออาการเจ็บเตือนค่ะ จะเจ็บถี่ขึ้นช่วงใกล้คลอด ช่วงเจ็บคุณแม่พยายามนั่งพักนะคะ รอน้ำเดินก่อนค่อยไปโรงพยาบาล

แม่บ้านนี้ก้เปนค่ะแต่ยังไม่มีน้ำคล่ำกับมีมูกเลือดออกมาเลย รอลุ้นทุกวันเลยค่ะ😄

ไปโรงพยาบาลได้เลยค่ะไม่ต้องรอไห้น้ำคล่ำออกมาก่อนไปได้เลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่ไม่มีวี่แววเลย