มีแม่ๆคนไหนระหว่างตั้งท้อง ความดันโลหิตสูงมากมั้ยคะ

พอดีพึ่งทราบว่าตัวเองตั้งครรภ์ได้ 5 สัปดาห์ จึงไปพบคุณหมอ ปรากฎว่าตัวเราเองมีภาวะความดันโลหิตสูง แต่ขณะนี้ยังไม่สามารถตรวจอะไรได้มาก เนื่องจากพึ่ง 5 สัปดาห์ แต่คุณหมอบอกว่าอันครายมากเลย เลยอยากฟังประสบการณ์คุณแม่ๆทั้งหลายหน่อยว่ามีใครเป็นความดันสูงและสามารถคลอดลูกได้อย่างปลอดภัยครบ 32 บ้างมั้ยคะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ