9 ตอบกลับ

VIP Member

ถ้ามีก้อนเลือดหรือลิ่มเลือดควรไปหาหมอนะคะ ทางนี้ก็ลิ่มเลือดออกจากหลังผ่าคลอดไป 1 อาทิตย์ สรุปคือโดนขูดมดลูก เพราะอาจจะมีก้อนเลือดหรือรกที่ค้างอยู่ ถ้าปล่อยไว้นานจะติดเชื้อนะคะ

ทางนี้มา9วัน หยุดไป1วัน แล้วก็ออกมาอีกค่ะ รวมเป็น14วันแล้ว น้ำคาวปลากลิ่นปกติ มีลิ่มเลือดเล็กๆ หมอบอกไม่เป็นไร แต่ถ้าใหญ่กว่าเหรียญ10ให้ไปหาหมอค่ะ อาจจะตกเลือดได้

ถ้าเลือดออกก้อน เป็นก้อนเลือดแนะนำหาหมอนะคะ เราหมดตอน 23 วันค่ะ

เดือนครึ่งแล้ว เหมือนจะหมดแต่บางวันก็มีไหลซึมๆมาอีกค่ะ

บ้านนี้เดือนหนึ่งเต็มแล้วค่ะยังไม่หมดเลย

Super Mum

ใช้เวลาพอสมควรเลยค่ะกว่าจะหมด

ของเราประมาณเกือบ 1 เดือนค่ะ

Super Mum

บ้านนี้เดือนครึ่งค่ะ

หมดตอน25วันค่ะ