3 ตอบกลับ

หน่วงๆเป็นเพราะเริ่มตันรึเปล่าคะ กินเลซิตินได้เลยแล้วปั้มให้เกลี้ยงค่ะ อย่าปล่อยให้เป็นก้อนนะคะเดี๋ยวนมหด แนะนำ 4 ตัวนี้เรากินนมมาดีมากๆตอนนี้น้อง 10 เดือนเริ่มกินนมผงได้เดือนกว่าๆแล้วเราเลิกปั้มแต่ก็ยังมีนมให้น้องกินช่วงกลางคืน

ชาต้นรักดีไหมคะแม่ ทานเลซิตินอยู่แล้วช่วยเรื่องอุดตันได้ดีมากค่ะ กำลังเพิ่งเริ่มทานเบบี้มัม ช่วงก่อนปล่อยเต้าคัดตึงบ่อย รู้สึกน้ำนมเริ่มหด เพิ่งกลับมาทานได้1วัน😭

เลซิตินช่วยถ้านมตัน ไหลไม่ดีค่ะ —ไม่ได้ช่วยเพิ่มน้ำนม หรือนมหด— ใครบอกให้กินคะ? ถ้าจะให้ช่วยนมมาต้องกิน โมที่เลี่ยมค่ะะะ

มันตันเนี่ยแหละค่ะ ออกแบบไม่เกลี้ยงเต้าเลยกิน แต่หลังกินแล้วรู้สึกหน่วงๆหนักๆเต้าขึ้นกว่าเดิม เลยถามดูว่าอาการมันปกติมั้ย

ควรรีบระบายออกค่ะ เดี๋ยวเต้าอักเสบ