23 ตอบกลับ

ฝากครรภ์ตอนแปดสัปดาห์ค่ะ เป็นระยะเวลาสมควร หมอจะให้อาหารเสริมและวิตามินต่างๆได้เหมาะสม

บ้านนี้ยังไม่ได้ฝากเลยค่ะ แต่ไปหาหมอ 2 ครั้งแล้ว หมอรอผลเลือด นัดอีก 20 หมอถึงจะให้ฝาก😂

บ้านนี้ตรวจว่าท้องก็ไปฝากเลยค่ะ 8 w ฝากเร็วยิ่งดี คุณหมอจะได้ให้ยาบำรุงมาทาน

พอทราบก็ไปฝากได้เลยค่ะ พึ่งฝากตอน 6w เหมือนกัน คุณหมอจะให้โฟลิกมาทานบำรุงค่ะ

เราไปฝากตอน 4 วีค หมอให้โฟลิคมาบำรุงก่อน นัดไปซาวด์และได้สมุดสีชมพูตอน 8 วีค

ฝากครรภ์ก่อน12วีคนะคะแม่ แต่ถ้าให้ดีก้พอรุ้ว่าท้องก้ควรจะรีบไปฝากเลยค่ะ

เราไปตอน 6 วีคค่ะ ซาวน์ทางช่องคลอดจะเจอเสียงหัวใจน้องด้วยนะค่ะ

VIP Member

รู้ตัวว่าตั้งครรภ์ก็ไปฝากเลยค่ะ ตอนนั้นเริ่มฝาก6วีค

บ้านนี้ไปคลีนิคตรวจครั้งแรก 4wค่ะ หมอนัดฝากอีกที10wค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ฝากตอน6wk. เจอตัวน้องและหัวใจเต้นแล้วจ้า