แม่ๆพอจะแนะนำยาทาได้ไหมค่ะ

พอดีที่คอน้องเป็นตามภาพที่แนบไว้คะ แล้วมีเม็ดเล็กขึ้นด้วยค่ะ แม่ๆพอจะแนะนำยาตัวไหน ทาหายบ้างค่ะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แม่ๆพอจะแนะนำยาทาได้ไหมค่ะ
10 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แม่ทาแป้งให้น้องหรอคะ หลังอาบน้ำซับให้แห้ง งดแป้ง ทาวาสลีนหรือบีแพนเทนไว้ค่ะทาบางๆนะคะ ไม่ถึงอาทิตย์หายค่ะ

11mo ago

ตอนอยู่รพ.พยาบาลที่ดูแลลูกสาวเราทาให้ทุกจุดที่มีรอยแดงค่ะ ออกรพ.เขาก็จะให้มา1กระปุกเล็ก แต่เราไม่ค่อยชอบเลยทาแค่ง่ามขา ส่วนก้น ข้อพับแขนขา คอ ทาบีแพนเท่นค่ะ ใช้ดีนะคะง่ามขาลูกเราไม่แฉะไม่แดงเลยค่ะ แต่อย่าลืมซับให้แห้งนะคะค่อยทา

ห้ามทาแป้งค่ะ เพราะทาแป้งอับชื้นไม่หายสักที เราไม่เคยทาแป้งฝห้ลูกเลยเพราะหมอบอกค่ะลูกไม่เป็นผื่นเลย

11mo ago

ขอบคุณมากๆนะคะ😍

ใช้บีแพนเทนค่ะแม่ ทาบางๆตามข้อพับคอ ขาหนีบได้ค่ะ ช่วนลดผดผื่น ลดการเสียดสีได้ดีเลยค่ะ

11mo ago

TapFluencer

แม่ลองใช้ บีแพนเทน ทานะคะ ทาบางๆตามข้อพับ ขาหนีบ ช่วยลดรอยแดง และผดผื่นค่ะ

11mo ago

ใช้บีเเพนเธน หายคะ ลูกที่บ้านเจ้าเนื้อ ขี้ร้อน ชอบขึ้นเหมือนกันคะ

11mo ago

ขอบคุณมากๆนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะคออ่ำ ซื้อเเป้งศรีจันทร์มาทาค่ะ ที่ร้านยา

11mo ago

ใช้บีแพนเทนค่ะ บ้านนี้ก็เป็น 2-3วัน หายค่ะ

11mo ago

ตัวนี้เลยค่ะ

Post reply image

ทาวาสลีนค่ะไม่ทาแป้งนะคะเดียวก็หายค่ะ

11mo ago

ตัวนี้ก็ใช้ดีนะแม่

Post reply image
11mo ago

ได้ค่ะ พี่ที่ทำงานแนะนำมา เขาใช้ทาหน้าให้ลูกเขา ก็หายนะแม่

งดทาแป้งค่ะแม่

11mo ago

โอเคค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ