ขอสอบถามหน่อยค่ะ

พอดีตั้งครรภ์ได้ 30+1 แล้วตอนนี้มีอาการตกขาว บางทีก็สีขาว บางทีก็สีเหลือง แล้วก็มีอาการคันร่วมด้วยค่ะ แต่ไม่มีกลิ่นนะคะ อยากทราบว่าแบบนี้ปกติไหมคะ

4 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นตกขาวเหมือนกันค่ะ ถามคุณหมอ คุณหมอถามก่อนเลยค่ะว่า ซัก กน.ด้วยมือหรือเครื่อง คุณหมอแนะนำให้ซัก กน. ด้วยมือ คือตั้งแต่ท้องมาจะซักเครื่องตลอดค่ะ เลยเปลี่ยนมาซักด้วยมือ อาการตกขาวหายเลยค่ะ ยังไงก็ไปหาคุณหมอก่อนนะคะ

อ่านเพิ่มเติม
4y ago

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ถ้าคัน ตกขาวเปลี่ยนสี หรือมีกลิ่น ต้องไปหาหมอจ้าแม่

4y ago

ขอบคุณค่าา

VIP Member

ความสะอาดกับการใส่กาวเกงก็น่าจะเกี่ยวนะแม่

Super Mum

ถ้าคันก็ไม่ปกติ ไปหาหมอดีกว่าค่ะแม่

4y ago

ขอบคุณค่ะ 😢