16 ตอบกลับ

VIP Member

35week+ยังไม่แตกไม่คัน และเดิมทีผิวแตกง่ายมาก (น่องแตกตอนวัยรุ่น) แนะนำ ใช้เบบี้ออยหรือน้ำมันมะพร้าว ทาหลังอาบน้ำมันแวววาวเลยนะ แต่งตัวเสร็จ ใช้โลชั่น เจอเก้น สูตร ฮีลลิ่ง (นีเวียไม่ชุ่มชื่นเลยค่ะ เหนอะเฉยๆ) เราหมดเบบี้ออยไปเกือบ 3ขวดใหญ่แล้ว

น้ำมันมะกอกจ้า ถูกเเละดี ขวดละ 10 บาท พี่พยาบาล รร. เอกชนที่ไปฝากท้องบอกมา เเม่ทาทั้งตัวตอนหลังอาบน้ำ หมดไป week ละ ขวดเลย คลอดเเล้วไม่มีรอยเเตกลายเลยจ้าา

น้ำมันมะกอกจำปาทอง ที่คนเเก่ใช้ทาผมสมัยก่อน เเต่กลิ่นจะฉุนๆ หน่อย ตอนเเรกเเม่ก็ใช้คาเเรง เจอตัวนี้ไปคือดีงาม

บ้านนี้ใช้ นีเวียตลับสีน้ำเงินค่ะ. 7 เดือนเเล้วยังไม่เเตก. รอลุ้นโค้งสุดท้ายค่ะว่าจะเเตกไหม บางคนทายังใงก็เเตกค่ะขึ้นอยู่กับคนด้วย

VIP Member

ตอนท้องทาตัวนี้ค่ะ คลอดแล้วก็ใช้ตัวนี้ใช้ได้ทั้งผิว​ และผม​ ทาหน้าก็ได้​ ตอนนี้เลยเป็นตัวแทนขาย​ 😆😆

VIP Member

แอดไลน์มานะจ้า มีครีมสำหรับคนท้องเลยจ้า ดีแน่นอนรับประกันจ้าราคาสบายกระเป๋าจ้า id : icezyjub

VIP Member

ลองดูน้า https://th.theasianparent.com/%E0%B8%97%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%9B%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%94%E0%B9%89/?utm_source=search&utm_medium=app

ใช้ ทั้ง baby oil Bio oil ทั้งนีเวียตลับ 7เดือนแล้ว ยังเอาไม่อยุ่ เริ่มจะแตกแล้วนิดนึง😩😩

Palmer’s ค่ะ ทาตั้งแต่ท้อง 4 เดือนจนคลอด ไม่แตกเลย แต่ท้องไม่ใหญ่นะคะ

VIP Member

เบบี้ออยกับน้ำมันมะพร้าวค่ะ 8 เดือนแล้วยังไม่แตกเลยค่ะ

บ้านนี้ใช้น้ำมันมะพร้าวสลับกับนีเวียตลับน้ำเงินคะ