9 ตอบกลับ

แม่ยังดีนะคะไก้ตั้ง 4 ออนซ์ บ้านนี้น้องเพิ่ง 18 วัน ปั๊มได้ทีละ 2 ออนซ์เองค่ะ แต่ช่วงนี้พยาตามให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆ ปั๊มได้ไม่เยอะแต่ลูกเข้าเต้ากอนได้ก็โอเคค่ะ

Super Mum

กินอาหารบำรุงอย่างเดียวไม่พอค่ะ ต้องมีวินัยในการเอาลูกเข้าเต้า/ปั๊ม และต้องดื่มน้ำมากๆ ด้วยนะคะ

เอาน้องเข้าเต้าบ่อยๆ ดื่มน้ำเยอะๆ แล้วก็ทานอาหารให้ครบ 5 หมู่เดี๋ยวน้ำนมก็กลับมาจ้า

VIP Member

ดื่มน้ำเยอะๆ คะ ให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆกระตุ้นให้เราคะ

กินน้ำอุ่นมากๆค่ะ อุ่นชนิดว่าเป่าเอาเลยค่ะ

ให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆจ้า ช่วยกระตุ้นน้ำนม

ให้น้องดูดบ่อยๆค่ะ เป็นการกระตุ้นน้ำนม

ปั้มบ่อยๆหรือเปล่าค่ะแม่

อินทผลัมค่ะ