สอบถามแม่หน่อยนะค่ะ40วีค

พอดี27พค หมอนัดนอนโรงบาลเร่งคลอดคือถ้าลูกไม่ยอมออกต้องได้กลับบ้านไหมค่ะหรือหมอให้ผ่าเลยขอประสบการหน่อยค่ะ

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ขอบคุณที่มาถามคำถามค่ะ ในกรณีที่หมอนัดนอนโรงบาลเร่งคลอดแล้วลูกไม่ยอมออก มักจะมีตัวเลือกที่หมอจะให้ผ่าเพื่อช่วยลูกออกมา แต่ก่อนที่จะต้องผ่าหมอจะพยายามใช้วิธีการอื่นๆก่อน เช่น ใช้เครื่องช่วยเพื่อช่วยให้ลูกออกมาเอง หรือการสั่งการคลอดโดยใช้ยา หรือการใช้วิธีการทางการแพทย์ที่เหมาะสมกับสถานการณ์ของแม่และลูก การตัดคำตัดสินใจในกรณีนี้จึงขึ้นอยู่กับสถานการณ์ที่เป็นอยู่จริง และความเห็นของหมอที่ดูแลคุณ คุณสามารถสนทนากับหมอเพื่อทำความเข้าใจเพิ่มเติมเกี่ยวกับตัวเลือกที่มีอยู่และตัดสินใจตามความเข้าใจที่ดีที่สุดค่ะ ตลอดจนควรสนับสนุนตัสดูแลคุณในการตัดสินใจด้วยค่ะ หวังว่าคำตอบจะช่วยได้นะคะ ถ้ายังมีคำถามเพิ่มเติม สามารถถามได้เลยค่ะ ขอให้คุณและลูกสุขภาพที่ดีค่ะ และอย่าลืมดูแลตัวเองด้วยนะคะ บายยย https://invol.co/cll6uma

อ่านเพิ่มเติม

40วีคเหมือนกันค่ะ 27 หมอนัดตรวจปากมดลูกค่ะ ถ้าไม่เปิดหมอบอกรอดูอาการ7วัน ถ้าไม่คลอดหมอจะให้ยาเร่งค่ะ น่าจะแล้วแต่โรงพยาบาลนะคะ แต่ที่แน่ๆตื่นเต้นเหมือนกันค่ะ55555

27เหมือนกันเลย ยังไม่มีอาการเลย วันนี้โดนกระตุ้นปากมดลูก หมอให้เวลาอีก1อาทิตย์ ถ้าไม่คลอดก็โดนยาเร่ง

ถ้าปากมดลูกยังไม่เปิดหารือแค่1-2เซน อาจจะให้กลับมาดูอาการที่บ้านก่อนค่ะ

Super Mum

แนะปรึกษาหมอค่า หาหมอ