121 ตอบกลับ

ลองกินยาประสระน้ำนมตราเเม่เลื่อน ดูไหมคะเราก้อเคยกินตัวนี้มาน้ำนมก้อ พอให้ลูกดูดนะ

บ้านนี้เคยน้ำนมหดค่ะเลยลองวิธีนี้ดู​ ตอนนี้กลับมามีเหมือนเดิมแล้วคะ​ แม่ลองดูนะคะ​

ขอบคุณมากๆนะคะ จะลองทำตามคำแนะนำเลยคะ

เข้าเต้า​ หรือปั๊มทุกๆ2-3ชม​ค่ะต่อรอบนาน15-30นาที​ ก่อนปั๊มควรประคบร้อนสลับเย็นนะค่ะ​

ให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆคะ ปั้มให้ตรงรอบ ดื่มน้ำวันละ3 ลิตร พักผ่อนให้พอ อย่าเครียดนะคะ

กินน่ำเยอะเลยคะวันละ3ลิตรกินของมีประโยชน์เยอะยิ่งกินเยอะน้ำนมยิ่งมาเยอะคะ

ขอบคุณมากๆจ้า อาจจะมีส่วนที่ดื่มน้ำน้อยเกินไป

แนะนำให้กินยาแสงสว่างค่ะ ผสมกินกับน้ำร้อนหรือน้ำต้มฝาง ของเรากินน้ำนมเยอะมากค่ะ

น้ำฝางล่ะคะ

แม่อาบน้ำร้อนกินน้ำร้อนนะคะบ้านนี้เป็นค่ะอาบน้ำร้อนกินน้ำร้อนแล้วดีขึ้นค่ะ

ได้จ้า บ้านนี้กินแต่น้ำร้อนไม่ได้อาบเลยจ้า

จิบน้ำขิงดื่มน้ำอุ่นเยอะๆเอาลูกเข้าเต้าบ่อยๆเดี๋ยวน้ำนมก็มาเยอะเองจ้ะ

บางทีเครื่องป้มนมก้สำคัญนะเราใช้famedปั้มให้ได้รอบละครึ่งชั่วโมงนมจะมาเอง

ขอบคุณมากๆจ้า

VIP Member

ทำจีดค่ะ แม่ลองไปดูเพจ นมแม่ ในเฟสดูนะคะเขามีวิธีทำให้น้ำนมเพิ่มค่ะ