23 ตอบกลับ

เคยโดนมาแล้ว คลอดลูกคนแรก เจอพยาบาลแบบว่าด่าตั้งแต่เจ็บท้องรอคลอดเลยทีเดียว เป็นประสบการณ์ที่แย่มากค่ะ แต่ดีที่คลอดลูกออกมาปลอดภัยก็พอ เรื่องอื่นอดทนได้😂แต่คงเป็นเฉพาะบางที่นะคะ ไม่ได้เหมารวม อิอิ

อันนี้ขึ้นอยู่แต่ละโรงพยาบาลนะค่ะ บ้านนี้ฝากธรรมดาที่โรงพยาบาลรัฐ. หมอพยาบาลดีมากๆค่ะ

ฝากพิเศษหมอก็จะดูแลดี สมกับที่เรายอมจ่ายพิเศษ เราเคยฝากท้องแรก(ตอนนี้ท้องสอง) รพ.รัฐบาล(แถวเจริญกรุง) แต่นานมาแล้ว พยาบาลเหมือนไม่ค่อยสนใจอะไร ประมาณว่าทำไปตามหน้าที่ วันคลอดก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรมากมาย เข้ามาดูปากมดลูกเป็นระยะๆ แล้วก็หายไป อาจจะเป็นความเคยชินที่เห็นทุกวัน เราก็เข้าใจละค่ะ แต่ความคิดเห็นส่วนตัว คือ เราไม่ประทับใจ