19 ตอบกลับ

มีสิทธ์ีบัตรทองหรือป่าวคะ ถ้ามีฝากฟรีค่ะ ตอนคลอดก็ฟรีไม่เสียสักบาท ถ้ามีสิทธ์อยุ่ที่ไหนก้อไปฝากได้เลยค่ะ ของเราก้อใช้บัตรทองค่ะ แต่จะเสียแค่ค่ารถเท่านั้นค่ะ 😁

VIP Member

เป็นคนบุรีรัมย์ค่ะ มาอยู่บ้านแฟนที่ขอนแก่น เลยฝากท้องที่นี้ ไปขอย้ายสิทธิ์ค่ะใช้แค่บัตรปชช ของเรากับแฟน ฟรีทุกอย่าง เสียแค่ค่ายา30บาท ทุกครั้งตแนรับยาค่ะ

ไปรพ.ที่จะฝากเลยคะเอาเอกสารทะเบียนบ้านบัตรประชาชนไป ถามเลย แต่ละรพ.คล้ายๆกันคือฝากฟรีหรือเสียแค่30บาท แต่ขั้นตอนยื่อเอกสารอาจไม่เหมือนกัน

ไปฝากไม่เสียอะไรเลยค่ะ เจาะเลือดก็ฟรี แตาเจาะเลือดสามีต้องเสียตังค่ะ จะมีที่เสียตังเองก็คือ - เจาะเลือดของสามี - ค่ายาบางชนิด - ค่าคลอด

ถ้าไม่มีสิทธิ์ที่โรงพยาบาลนั้น เสียค่ะ ครั้งแรกพันกว่าบาท ต้องย้ายสิทธิ์มาก่อนนะคะ ถึงจะไม่เสีย พาแฟนไปด้วยค่ะ

ฟรีค่ะ นี้ไม่ใช่คนพื้นที่ แต่แจ้งใช้สิทธิบ้านเกิดเราได้

เราฝากโรงบาลรัฐ ก็ไม่เสียนะคะ ตรวจละเอียด ได้ยามาทานปกติ

ไม่มีประกันสังคม ไม่มีสิทธิ์30บาทที่โรงบาลนี้

ฝากครรภ์ฟรีค่ะ แต่ตอนคลอดจะเสียถ้าไม่ย้ายสิทธิ์มา

ทำเรื่องย้ายบัตร 30 บาทมาอยู่ที่กทมค่ะ