ฝากท้องรพ. เค้าซาวให้ทั้งหมดกี่ครั้งคะ

ฝากท้องรพ. เค้าซาวให้ทั้งหมดกี่ครั้งคะ แล้วซาวตอนกี่วีคบ้างคะแม่ๆ

32 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แม่บ้านนี้ซาวน์ครั้งแรก8weeksตอนฝากครรภ์ค่ะ หมอนัดเดือนละครั้งก็ซาวน์ให้ทุกครั้งนะคะ ของแม่ รพ. แต่ไปนอกเวลาทำการเสียครั้งละ200ค่ะ

ฝาก รพ.รัฐ ซาวด์ครั้งแรก12วีคดูว่าท้องจริงมั้ย ครั้งที่2ตอน19วีค ซาวด์ละเอียด ครั้งหน้านัดอีกทีตอน34วีคค่ะ ตอนนี้ท้องได้23วีคค่ะ

แล้วแต่นะ เราฝากแบบแพ็คเกจจ่ายรอบเดียวนัด10ครั้ง ซาวด์ทุกครั้งที่หมอนัด และมีแบบ ซาวด์แบบระเอียดดูความผิดปกติของทารกอีก

VIP Member

บ้านนี้เคยไปฝากที่รพ.รัฐหมอซาวให้ทุกครั้งที่นัดคะ แต่ตอนนี้ย้ายไปคลีนิคแล้วสะดวกไม่ต้องรอคิวนาน

Super Mum

บ้านนี้ซาวด์เกือบทุกครั้งที่หมอนัดค่ะ หมอนัดทุกเดือนค่ะ แต่พอใกล้คลอดนัด 2 สัปดาห์ต่อครั้งค่ะ

VIP Member

รพ.เอกชน ซาวด์ 3 ครั่งค่ะ ช่วงท้องอ่อนๆเพื่อหาตัวเด็ก 18 วีคเพื่อดูความสมบูรณ์ 35 วีคเตรียมคลอดค่ะ

บ้านนี้หมอซาวน์ให้ทุกครั้งที่ไปฝากค่ะ ปล.ใช้ประกันสังคมอยู่นวมิน9บริการดีมาก

VIP Member

แม่ฝากเอกชนค่ะ ซาวทุกครั้งที่นัดเลยค่ะ แล้วก็จะมีซาวน์เครื่องใหญ่ 2 ครั้งค่ะ

ซาวด์ครั้งแรก19w ดูน้องครบไหม ดูเพศ ดูน้ำหนัก ตอนนี้34w ยังไม่ได้ซาวด์อีกเลยค่ะ

บ้านนี้ซาวด์2ครั้งค่ะ ตอน18วีคและตอน36วีคค่ะ รพ.รัฐค่ะ