3 ตอบกลับ

แม่ฝากคลีนิกไหมคะ ถ้าคลีนิกจะเป็นการรู้กันว่าฝากพิเศษอยู่แล้วค่ะ ถ้าคุณแม่คลอดที่รพ. ที่หมอเขาทำงานอยู่นะ หมอเขาจะถามว่าคลอดรพ.ไหน หรือใกล้คลอดเขาจะบอกเลยค่ะ ไปรพ. ได้เลยนะ เดี๋ยวพยาบาลจะติดต่อหมอเองอะไรทำนองนี้ หรือคุณแม่จะบอกหมอล่วงหน้าให้ช่วยจองห้องจองเตียงก็ได้ค่ะ คือหมอจะรู้กันว่าเราฝากพิเศษนะ

เวลาหมอนัดไปตรวจครรภ์ต้องรองไปถามพยาบาลดูค่ะ ว่าห้องพิเศษต้องจองยังไงเมื่อไหร่ ถามร่วงหน้าได้เลยค่ะ

TapFluencer

ของเราตอนใปฝากครรภ์ หมอจะถามนะคะว่าฝากพิเศษมั้ย เราก้อตอบว่าฝาก ตอนนั้นน่าจะประมาณ9wค่ะ