5 ตอบกลับ

คุณแม่ประจำเดือนขาดมากี่วันคะ 2วีคไม่น่าจะตรวจได้รุ้นะ เพราะกว่าจะวนมาถึงรอบประจำเดือนเราก้อนับเป็น4วีคแช้ว

เราฝากวีคที่ 8 ค่ะ จะได้เห็นถุงตั้งครรภ์ ไม่มาพะวง ระหว่างรอฝากก็กินโฟลิกไปค่าา

บางที่ หมอจะรอชัวร์ว่า น้องจะอยู่กับเราแน่นอน คือ 8-12 วีคขึ้นไปค่ะ

ควรรีบฝากตั้งแต่รุ้ว่าท้องคะ อย่าปล่อยไว้นาน

ขอบคุณมากค่ะไปมาแล้วรพ.รับฝาก2เดือนจ้า

จริงๆถ้าขึ้นสองขีดครบถามรอบเดือนหมอก็รับฝากแล้ว เค้าฝากตั้งแต่4วิค รอบเดือนขาดครบ1เดือนพดีเป๊ะ แต่ตรวจขึ้นสองขีดก่อนฝากได้5วัน แปลกที่ รพ.ไม่รับฝาก เพราะที่เค้าฝากหมอจะบอกว่าถ้าตรวจขึ้น2ขีดควรรีบฝากเพราะหมอจะมียาให้ทาน