33 ตอบกลับ

ฝากร.พรัฐเหมือนกันค่ะไปหาหมอทีไรได้ซาวด์ทุกครั้งเลยนะค่ะตอนนี้ท้องได้34+2แล้วค่ะดีใจทุกครั้งที่ได้ยอนเสียงหัวใจลูก

ถ้า ร.พ รัฐจะซาวด์ครั้งแรกหรือช่วง 20w และ ก่อนคลอด หรือ 40w ค่ะ เราฝากเอกชนส่งตัวใช้สิทธิ 30 บาทซาวด์ทุกครั้งที่หมอนัดค่ะ

ร.พ.อยู่ กทม. ค่า คือดีมากเซฟเวลามากๆค่ะ ตอนสิ้นเดือน พย. รพ.ยกเลิกรับสิทธิ 30 บาท ก็เลยโดนส่งตัวไปรัฐอีกที่ ไปตี5 แม่ได้ตรวจเที่ยงท้อแท้มากค่ะ ก็เลยกลับมาฝากที่เดิม ใช้สิทธิเงินสดอีก 2 เดือนคลอดค่ะ

เราก็ฝากท้อง รพ.รัฐ ได้ซาว์ดทุกรอบเลย ล่าสุดซาว์ดเมื่อวาน 24w น้องหนัก793กรัมแล้วค่ะ แต่นน.แม่เดือนนี้ไม่ขึ้นเลย

บ้านนี้ครั้งล่าสุดก็ตอน20wค่ะจากนั้นไม่ได้ซาวด์อีกเลยค่ะ ร.พ รัฐแต่บอกจะนัดซาวด์อีกทีตอน36wค่ะตอนนี้34wแล้วค่ะ

ถ้าอยากซาวด์ทุกเดือนต้องไปคลีนิคเองค่ะ รพ รัฐเขาจะให้ซาวด์ไม่บ่อยและมีช่วง week ที่นัดซาวด์ค่ะ

เรา22wฝากร.พ รัฐเมื่อวานพึ่งซาวด์ไปยังไม่ทราบเพศเลยค่ะแถมน้ำหนักก็ไม่รู้รู้แต่มีแขนมีขาครบ😂

ไปคลินิกคะแม่นี้ก็ไปคลินิคมา19วิกพึ่งซาวด์แค่ครั่งเดียวไปคลินิคหมอบอกทุกอย่างแค่500เอง

เหมือนกันค่ะซาวครั้งเเรกตอน11wจนตอนนี้35wแล้วยังไม่ได้ซาวเลยค่ะ

รพ.แถวบ้านเราเขาเขียนไว้ชัดเจนเลยค่ะ ถ้าแม่อยากซาวด์เสีย400ค่ะ

ปกติหมอจะซาวให้ทุกๆเดือนนะคะหรือหรือซาวทุกๆครั้งที่หมอนัด