ฝากท้องควรทำยังไงบ้าง

ฝากครรภ์ต้องเตรียมเอกสารอะไรไปบ้างค่ะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ท้องแรกคะ

6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

พาคุณพ่อและคุณแม่ ไปฝากท้องพร้อมกันค่ะ เพราะทาง ร.พ จะตราจร่างกายของคุณพ่อและคุณแม่ค่ะ เอกสารที่ต้องเตรียมไป สำเนาบัตรประชาชนคุณพ่อและคุณแม่ ทะเบียนบ้านของคุณพ่อและคุณแม่ อย่างล่ะ3ชุดค่ะ เตรียมเงินไปครั้งแรกประมาณ5,000 บาท รวมค่ายาแล้ว ฝค่ะ เตรียมเกินๆไว้ก่อน เพราะบ้านนี้ ไปฝากท้องครั้งแรก เกือบ5,000 ค่ะ ฝาก ร.พ รัฐ ค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
3y ago

ต้องใช้เอกสารด้วยหรอคะ เราก็ฝาก รพ.รัฐฝากฟรีไม่เสียเงินแม้แต่บาทเดียว ใช้แต่บัตรประชาชนใบเดียว ...เราฝากพิเศษกับคลินิคด้วยเสียค่าฝากครั้งแรกรวมค่าตรวจเลือด1500 บาท

ฝาก รพ.รัฐ เอาแต่ตัวกับบัตรประชาชนใบเดียวค่ะฝากฟรี ..แต่ถ้าฝากคลินิค ก็เตรียมเงินไปด้วยประมานสัก2,000 บาทเผื่อค่าตรวจเลือดและค่าอุลตร้าซาวด์ ส่วน รพ.เอกชน อาจมีค่าใช้จ่ายมากกว่า2000

เราฝาก รพ.รัฐ เอาบัตร ปชช ใบเดียวค่ะ ฝากฟรีค่ะ ไปวันแรกแม่ไปคนเดียวก็ได้ค่ะหมอจะเจาะเลือดแต่ถ้าเลือดแม่ปกติของพ่อก็ไม่ต้องตรวจค่ะ

รพ เอกชน ใช้บัตรประชาชน และเงินค่ะ รพ ที่เราฝากมีแพคเกจให้เลือก

ถ้ารพ. เอกชนก็ใช้บัตรปชช. กับเงินค่ะ

บัตร ปชช. กับเงินค่ะ