2 ตอบกลับ

เราฝากที่บ้านอำเภอตัวเองพอหมอตรวจเลือดตรวจไรเสร็จครั้งเดียว. เราก็มายุกทม.แล้วไปตรวจที่คลีนิคค่ะ แล้วค่อยเอาใบเสร็จไปเบิกตังที่ประกันสังคมค่ะ คลีนิคจะถูกกว่านี้ค่ะ ถ้าซาวด้วยก็แค่1340 เองค่ะ ได้ยาด้วยค่ะ. ถ้าม่ซาวก็ไม่เกิน1000ค่ะ. หรือฝากที่คลีนิกก็ได้ค่ะ แฟนเราทำงานคนเดียวเหมือนกัน

เห็นเขาว่าเบิกได้ แต่ได้ไม่เต็มที่เราเสียไปค่ะ ครั้งล้ะพันหรือ500เนี่ยแหละค่ะตามอายุครรภ์ เซิสในกลูเกิ้ลเลยค่ะ

VIP Member

ถ้าแม่ไม่อยากเสียค่าใช้จ่ายในการไปฝากท้อง แม่ก็ต้องไปฝากที่โรงบาลรัฐค่ะ ใช้สิทธิ30 แต่ถ้าสิทธิอยู่ที่อื่น แม่ก็ต้องย้ายสิทธิก่อน

ขอบคุณค่ะ