17 ตอบกลับ

คุณแม่ลองฟังเพลงโมสาร์ทก่อนนอนนะคะ ปล่อยวาง สิ่งนี้อาจมาจากจิตใต้สำนึกถึงไม่ได้ดูไม่ได้ผ่านแต่จิตใต้สำนึงเคยจดจำสิ่งนี้ทั้งสังคมเราสมัยนี้มีข่าวฆ่ากันบ่อยครั้งจึงทำให้คุณแม่จำผ่านอยู่ในหัว สวดมนตร์ก็ได้ค่ะทำให้จิตใจสบายขึ้นก่อนนอน บ้านนี้สวดมนต์ก่อนนอนพอสวดเสร็จก็ฟังโมสาร์ทหรือบทสวดนะโมกวนซืออิมค่ะ ขอบอกว่าหลับสบายไม่ฝันร้ายค่ะคุณแม่ลองทำดูนะคะ

ฝันเห็นผีบ่อยเหมือนกันค่ะ บางทีก็มาบอกหวย บางทีก็เป็นผีร้าย มาเงาดำ ตอนตื่นนอน เคยไปนอน รพ เฝ้าแฟนป่วย ก็ฝันเห็นผีดีมาเข้าฝัน แล้วหวยก็ออกเลขห้องที่แฟนป่วย บางทีก็ฝันเห็นยายแก่มายืนหน้าบ้านกับหนุ่มสมัยเก่าสักลาย บางทีก็ฝันว่าเขาบอกหวย แล้วหวยก็ออกจริง

VIP Member

ฝันคะ ช่วงแรกๆที่ทราบว่าท้อง.เคยไปอ่าน ผลวิจัยมาแม่ท้องทุกคนจะฝันร้อยละ70%คะ เหตุเพราะเกิดการวืตกกังวลว่าจะเป้นอะไรกับลูกน้อย เลยอาจจะทำให้ฝันร้ายตลอดได้ในช่วงตั้งครรภ์คะ

ฝันเห็นบ่อยค่ะ ฝันเห็นถึงคนแปลกหน้า หน้าตานี่ไม่คุ้นเลย ไม่เคยเจอมาก่อน หลายๆครั้งก็ฝันว่าตัวเองคลอดลูก เหมือนจริงมาก

VIP Member

บ้านนี้เป็นค่ะ ตอนท้องช่วง 3-4เดือนฝันแทบทุกวันค่ะ แต่พอเข้าเดือนที่5ก็ไม่ฝันอีกเลย ตอนนี่9เดือน2วันแล้วจ้า☺️

เป็นคะ ตอนท้องแรกๆฝันติดๆเกือบทุกคืน ตอนนี้หายแล้วคะน่าจะอยู่ที่ฮอร์โมนน้า อย่าคิดมากก ✌🏻✌🏻✌🏻

ช่วงแรกๆฝันค่ะ พอใกล้คลอดแล้วยิ่งแต่ฝันเยอะเลยใส่พระนอนค่ะ ช่วยได้ดีเลย ไม่ฝันแล้วค่ะ

เขาว่าคนท้องจะฝันไปเรื่อยเปื่อยค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ บ้านนี้ก้ในไปเรื่อย ฝันแทบทุกวัน

เคยค่ะ ฝันร้ายบ่อย ฝันว่าตัวเองตกเลือดบ้าง เห็นคนตายบ้าง จิตตกไปเลยค่ะช่วงนั้น

ช่วงแรกฝันบ่อยค่ะพอไตรมาสสองก็ไม่ค่อยฝันแล้วค่ะแม่ลองแผ่เมตตาก่อนนอนนะคะ