สอบถามผู้รู้

ผ่าตัดท้องนอกมดลูก31ธันวาคมหมอบอกว่าประจำเดือนจะมาล่าช้าหน่อยนะคะเราก็ไม่ไดดคิดอะไรปล่อยมาจนเดือนกุมภาพัน 65 ตัวเองมีอาการเพียมากๆ น้ำหนักลด คลื่นไส อาเจียน เลยตรวจการตั้งครรภ์ ตรวจแบบคิดว่าตัวเองคงไม่มีทางท้องหรอกเพราะเราพึ่งผ่าตัดมา และอีกอย่างเขาบอกคนผ่าตัดมาจะมีลูกยาก ผลสรุปล่าสุดตรวจขึ้น 2 ขีดชัดมากกก ตรวจอันแรกคิดว่าน่าจะเป็นฮอร์โมนเก่าหรือแล้วว เลยเว้นระยะ 1 อาทิตก็ตรวจขึ้นอีก มีสิทท้องอีกไหม?แช้วทำไมถึงติดท้องเร็วจังง (หมอบอกว่า หาก ปจด มา จึงสามารถคุมกำเนิดได้ )ป้องกันใส่ถุงบ้างบางครั้ง (ทำไมยังไม่ไปหาหมอ) ยังไม่สะดวกค่ะเวลางานสามีไม่ตรงกันนจึงอยากาสอบถามแม่ๆเผื่อจะมีคำแนะนำหรือประสบการณ์แบบนี้มาก่อน #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ