สอบถามหน่อยค่ะแม่ๆๆ

ผ่าคลอดเจ็บไหมค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

น่าจะแล้วแต่คนนะคะ บางคนก็บอกชิวๆส่วนเราท้อง2เราลองผ่าไม่ได้ศึกษาข้อมูลอะไรเลย ผ่าแบบบ้อคหลังค่ะ ไม่เจ็บอะไรเลยระหว่างผ่า หลังจากหมดชาแค่นั้นแหละค่ะ นรกดีๆนี่เอง หลังถอดสายฉี่ต้องลงจากเตียงเดินฉี่เอง เดินเองไม่ได้ค่ะต้องให้แฟนพยุง ขาสั่นผับๆ ทรมานมากกกก ตะแคงเองลุกเอง ทำไม่ได้เลย นอนร้องครวนครางเลย เจ็บจนหมองง วันสุดท้ายก่อนออกจาก รพ.ต้องฝืนลุกเองค่ะไม่งั้นพังผืดเกาะทั่วท้องแน่ กว่าจะหายเจ็บ เดินตัวงออยุ่ 2 เดือน

อ่านเพิ่มเติม