5 ตอบกลับ

เรากินชาหัวปลีน่ะ​ต้อมทีละประมาณ​ 2-3ลิตรต่อวัน​ แล้วก็ขยันปั้มด้วย​ พยายามหนักมาก​ ลูกได้ประมาณ7วันก็เลิกเสริมนมผงแล้วค่ะ​ แต่ก็ปั้มจนนมแตกกันไปเลย​ ทรมานสุด​ สู้ๆนะ ปล.ไม่รู้ว่าชาหัวปลีหรือเพราะแค่ทานน้ำเยอะนะคะ​ เพราะตอนนี้เลิกทานแล้วก็มีเยอะเหมือนเดิม

VIP Member

เอาลูกเข้าเต้าให้บ่อย​ไม่มีนมก็​ชงนมผงแล้วหยดบนหัวนมให้น้ำนมซึมตอนเค้ากำลังดูดเต้า​หยดก็ให้พอน้อยๆ​ จะได้ไม่เลอะ​ ก็ทานแกงเลียงใส่หัวปลี​ ผัดขิง​ จองเรากว่านมจะมาก็ปาไปเดือนที่สามคะ​ คือไม่ต้องให้น้องดื่มนมผงเลย

กินหัวปลี พักผ่อนเยอะๆ กินน้ำเยอะๆ กินขิง กินน้ำขิง กินอินทผาลัม

น้ำขิง หัวปลี อินทผาลัม หรือยาประสระน้ำนม ปั๊มทุก2ชม.

เอาลูกเข้าเต้าบ่อยๆช่วยได้ค่ะ