ท้องตอนอายุ 40 แม่ท้องอายุเยอะ อายุมาก มีลูกยาก ต้องดูแลตัวเองยังไง ?

📂 ผู้หญิงวัย 35 ปี เรียกได้ว่า #มีลูกยาก พอขึ้นเลข 4 อัตราการมีลูกก็ยิ่งลดลง โอกาสท้องธรรมชาติเพียง 5% คุณแม่ท่านไหนอายุเยอะแล้วมีลูก มาแชร์ประสบการณ์กันนะคะ คุณแม่มีลูกตอนอายุเท่าไร มีความเสี่ยงอย่างไรบ้าง และดูแลตัวเองด้านไหนเป็นพิเศษคะ #แชร์ประสบการณ์ #มีลูกยาก แม่อายุมากมีลูกได้ไหม อยากมีลูกต้องทำยังไง เรามีคำแนะนำสำหรับผู้หญิงวัย 40 ปีที่อยากมีลูก ดังนี้ค่ะ 🎀 ออกกำลังกายสม่ำเสมอทั้งก่อน ระหว่าง และหลังการตั้งครรภ์ 🎀 ปรึกษาแพทย์ว่า การออกกำลังกายประเภทไหนที่สามารถทำได้ 🎀 ทานอาหารที่มีประโยชน์ 🎀 ดูแลตนเองก่อนคลอดอย่างเหมาะสม อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่ https://th.theasianparent.com/getting-pregnant-when-you-are-40

68 ตอบกลับ

ท้องแรก อายุ 42 ค่ะ น้องหลุดไป 2 รอบ ตอนนี้อายุ 43 น้องมาแล้วค่ะ แบบธรรมชาติค่ะ ตอนนี้ 4 w. ค่ะ

VIP Member

ใครเกิน 35 ยกมืออออ

ตอนนี้21สัปดาห์ 3วันค่ะ

39ท้องที่3ค่ะผ่าคลอดทุกท้องค่ะน้องสมบูรณ์แข็งแรงทุกคนค่ะท้องที่3ได้27วีค5วันแล้วค่ะ

ท้องตอน 35 ตอนนี้ 36 กำลังจะคลอดค่ะ ปล่อย 3-4 เดือนก็ท้องค่ะ กินโฟลิค ออกกำลังกาย

ท้องแรกจากการทำเด็กหลอดแก้ว อายุ 36 ปี ได้ลูกสาว ตอนนี้อายุครรภ์ 21 วีค ค่ะ

พึงมีค่ะ แต่งงานมา16ปี ตอนนี้44 พึงจะมีท้องธรรมชาติค่ะ ไม่เคยกินยาคุมเลย

42ตอนนี้7เดือนกว่าแล้วคะแข็งแรงดีทั้งแม่และลูกขอบคุณที่เค้ามา

ตอนท้อง42คะคลอดธรรมชาติ น้องได้1เดือน15วัน นำ้หนัก5กืโลแล้วคะ ทีมนมผง

41 แล้วค่ะ คนแรกหลุด ตอน 7w เริ่มใหม่ ตอนนี้น้อง 20w ค่ะ 😅😅😅

อายุ39 คะ ท้องแรก ตอนนี้ได้9+1Wแล้ว ปล่อยธรรมชาติ 6เดือนก็มาคะ