7 ตอบกลับ

ลูกเราก็เป็นแบบนี้ค่ะเป็นทั้งหน้าลามขึ้นหัวเราจิตตกรีบพาไปคลินิกหมอบอกให้เราลองสังเกตลูกอาจแพ้พวกครีมอาบน้ำแชมพูลองเปลี่ยนดูก็ไม่หายหมดเงินเป็นพันสุดท้ายมาหายได้กับครีมตัวนี้เลยค่ะวันเดียวยุบเลยเราทาเช้าเย็นทาแค่ตรงที่เป็นผื่นแม่ลองดูนะคะ

ผื่นเด็กค่ะ ต่อมเหงื่อยังทำงานไม่เต็มที่เกิดการอุดตัน แม่สามารถหาซื้อยามาทาได้ค่ะ แจ้งเภสัชด้วยนะคะว่าใช้กับทารก งดใช้ออยและแป้งค่ะ ทาครีมได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ลูกเราก็เป็นค่ะ เป็นๆหายๆ ขึ้นเยอะบ้าง น้อยบ้าง ไปหาหมอ หมอบอกปกติของทารก ผื่นร้อน ผื่นผ้าอ้อม พอน้องปรับตัวได้จะหายเอง

ไม่ทำอะไรเลยค่ะ อาบน้ำปกติ 1เดือน กว่าๆ จะหายไปเองค่ะ

ใช้วาสลินสีชมพูขอเด็กคะ2-3วันก้อหายคะ

พาน้องหาหมอเถอะค่ะอย่าซื้อยาทาเองเลย

เฟแอนด์เมย ดีค่ะ ใช้อยู่