14 ตอบกลับ

ไปหาหมอคะ ให้คุณหมอวินิจฉัยว่าแพ้อะไร จะได้เลือกยาที่ต้องทาถูก น้องจะได้หายคะ ตอนแรกๆที่ยังไม่หาหมอ ที่บ้านใช้น้ำเกลือเช็ดหน้าคะ

Super Mum

ลองพาน้องไปหาหมอดูค่ะแม่ หมอจะมียาให้ทาแต่ถ้าไม่สะดวกลองบีแพนเธนค่ะ สามสี่วันหายเลยหมั่นทารักษาความสะอาด

น้องทานนมแม่ไหมค่ะ อาจจะแพ้อาหารที่แม่ทานก็ได้ถ้าทานนมแม่ แต่ไปหาหมอเถอะค่ะเป็นหลายวันแล้ว

ขอบคุณคะ ตอนนี้น้องหายดีแล้วคะ อากาศร้อนผื่นขึ้นไปหาหมอหมอให้ยาทา1วันหายเลยคะ

ลูกเปิ้ลก็เป็นค่ะหมอบอกเกิดจากอาหารที่คุณแม่กินไป ปล. ลูกกินนมแม่ค่ะ

ปรึกษาหมอดูก่อน ถ้าเป็นเซ็บเดิร์ม ก็ใช้ Cetaphil Pro ทาครับ 2-3 วันก็ดีขึ้น

VIP Member

อาบน้ำอุ่น ซับให้แห้ง ทาครีมสูตรอ่อนโยนสำหรับทารก ทำวนไปค่ะ

คุณแม่บ้านนี้ใช้ครีมยาตัวนี้ทา 4 วันน้องก็หายเป็นปกติเลยคะ

ใช้ยาทาค่ะน้องบ้านนี้ใช้เวลาเดือนกว่าเลยค่ะพึ่งหาย

แพ้นมวัวรึเปล่าค่ะ