14 ตอบกลับ

ใช้ยูเซอรีนโอเมก้า ซูโดเครม ค่ะ ผิวนุ่ม ไม่แห้ง ไม่มีผื่นค่ะ เป็นสกินแคร์ น้องใช้ได้ค่ะ แต่จะปล่อยหายเองก็ได้ แต่บ้านนี้กลัวน้องเอามือไปจับแล้วมันจะคันอ่ะค่ะ

ครีมนี้ใช้ดีจริงค่ะ ตอนลูกสาวคลอดได้10กว่าวันก็เป็นผื่นเล็กๆเต็มหน้าเหมือนกัน ทาครีมนี้ไป1-2วัน ผื่นก็ค่อยๆยุบหายไปเลยค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ซื้อยามาทา อาการดีขึ้นค่ะ

ยาอะไรค่ะ

เขาจะหายไปเองคะไม่ต้องกังวลคะ

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ จะหายเองไหมคะ

VIP Member

เดียวก้อหายค่ะบ้านนี้ก้อเป็น

ลูกเคยเป็นคะหายเอง

VIP Member

เดียวก็หายครับ

ไม่ต้องทาอะไรเลยค่ะลูกจะหายเองค่ะ

เหมือนผื่นร้อนค่ะ ถ้าอากาศร้อนก็จะเป็นเรื่อยๆ ลองใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกที่เย็นแล้วเช็ดดูนะคะ