37 ตอบกลับ

เป็นจ้าเป็นเยอะมากแต่ไม่คัน ไปหาหมอได้เจาะเลือดดูสาเหตุว่าเป็นหัดไหมแล้วก็ฉีดยาได้ยามากินแล้วก็ยาทา ตอนนี้ค่อยๆจางลงแล้วค่ะ ทางที่ดีไปหาหมอเจาะเลือดดูนะคะมันเกิดได้หลายสาเหตุ

VIP Member

บ้านนี้เป็นทั้งตัวยกเว้นคอกับหน้าคะ เป็นหนักมากกกกกคันมากกกกก ตอนนี้คลอดแล้วเป็นแผลเป็นเลยคะ(เพราะแม่เกาทนไม่ไหว)พยายามทาครีมอย่าให้มันแห้งและพยายามอย่าเกานะค่ะ เดี๋ยวมันลาม

เราเป็นค่ะ ... หมอบอกว่าเป็นผื่นแพ้ อาจเกิดจากฮอร์โมนที่เปลี่ยนแปลง ยังไงคุณแม่ไปหาหมอตรวจเลือดดีที่สุดจ้า แล้วคุณหมอจะรักษาตามอาการให้นะคะ :)

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ขึ้นที่แขนที่ขา ทีแรกขึ้นที่ท้องและก้อลามมาขาและก้อแขน แต่ขาจะขึ้นเยอะมาก เกาจนแผลเต็มหมดทรมานมากๆค่ะ

แม่เคยเป็นค่ะ ยิ่งเกายิ่งมัน แม่อย่าอาบน้ำร้อนมากนะคะ ทาครีมบริเวณนั้นบ่อยๆค่ะ อย่าให้ผิวแห้ง แม่ทำแล้วหายเลยค่ะ

ขึ้นเหมือนกันค่ะแต่ไม่เยอะ ที่ท้อง หน้าอก ตามขา เราใช้คาเนสเทนทาแล้วหายค่ะ อากาศมันร้อนค่ะหายแล้วก้อขึ้นอีก

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นเยอะด้วยทั้งขาแขน หมอบอกเกิดจากฮอล์โมน ค่ะแม่บ้านนี้เกาจนเลือดซิบ😁

เป็นค่ะ ถ้ายิ่งร้อนยิ่งเป็น แต่ของเราเป็นมากที่ท้อง ตอนนี้ยุบแล้วค่ะ ไม่คันแล้ว

ที่ท้องเราเป็นแบบนี้เลยค่ะ ก็หายนะ จากที่ต้องเกาตลอดเวลา ก็หายไปเฉยๆ

VIP Member

เป็นจ้า คนแก่แถวบ้านบอกเป็นผดเลือด พอคลอดน้องก็หายไปเองค่ะแม่

เป็นเหมือนกันค่ะที่เท้าช่วงใกล้คลอดไปหาหมอให้ยามาทา 2-3 วันหาย