29 ตอบกลับ

คุณแม่อย่ากังวลนะคะ เราก็เคยไปเจาะมาเหมือนกันรอผลตั้ง1เดือนกว่าจะออก แต่ผลก็ออกมาปกติ น้องเเข็งเเรง แถมได้รู้เพศลูกด้วย ตอนนี้น้องได้29w+3d แล้ว คุณแม่ทำใจให้สบายๆนะคะอย่ากังวลนะคะ เครียดเยอะไม่ดีต่อน้องนะคะ✌️✌️💖

ขอบคุณนะคะแม่😊🙏

จากประสบการณ์ของเราเสี่ยงสูง1:5เลยค่ะ ตอนแรกก็กังวลแต่พยายามทำใจให้สบายไม่เครียด พอหลังจาก3อาทิตย์ผลออกว่าลูกปกติทุกอย่างโล่งใจมากเลยค่ะ แม่อย่าเพิ่งคิดมากนะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะแม่

🥰🙏🙏ขอให้​น้อง​ปกติ​ค่ะ

บ้านนี้ก็พึ่งเจาะไปเมื่อวานเหมือนกันคะ19วีคพอดี โดนไป2เข็มเลย เสี่ยง1:19 รอฟังผลอีก1เดือน แต่ตอนซาวก่อนเจาะหมอบอกน้องไม่น่าจะเป็นดาวน์แต่ก็น้อยมากเพราะเป็นแค่ภาพซาว2มิติ ต้องรอผลตรวจอีกที

สู้ๆนะคะแม่ รอฟังข่าวดีกันค่ะ😊

แม่บ้านนี้อายุ23แต่แม่เป็นธาลัสซีเมียผลเลยเสี่ยงสูงค่ะ เจาะน้ำคร่ำตอนอายุครรภ์เกือบ5เดือน ผลออกมาน้องปกติดีทุกอย่างค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

ขอบคุณนะคะแม่😊🙏

ของเราเสี่ยง 1:13 ค่ะ รอผลอยู่ แอบกังวลนิดหน่อย ตอนแรกร้องไห้คิดมาก จนตอนนี้พยามไม่คิด ภาวนาให้ผลออกมาปกติเหมือนบ้านอื่น ขอให้แม่ผลออกมาปกตินะคะ✌

ดีใจด้วยค่า🥰

พึ่งฟังผลมาลูกปกติทุกอย่างค่ะ..ระหว่างรอก้อกินอาหารมีประโยชน์บำรุงลูก อย่าเครียดมากนะคะ.ลูกเราต้องปกติค่ะ..กำลังใจค่ะ..

ผลเลือดมีความเสี่ยงสูงเลยตัดสินใจไปเจาะน้ำคร่ำมาเหมือนกันค่ะ ผลออกมาน้องปกติค่ะ คุณแม่อย่าเครียดมากนะคะ ✌🏻❤️

ขอบคุณมากๆนะคะแม่😊🙏

ตอนนี้หนู18วิก1วัน อายุ24 หมอโทรมาบอกว่าผลเลือดเสี่ยงสูง นัดไปเจาะน้ำคร่ำวันที่18สิงหาที่จะถึงนี้ แอบกังวลเหมือนกันค่ะ

สู้ๆ ค่ะ ขอให้ผลออกมาปกติ

เหมือนกันเลยค่ะเจาะเลือดค่าดาวขึ้นเสี่ยง1in180 ต้องเจาะน้ำคร่ำหมอนัดเจาะวันที่16นี้เคลียดเหมือนกันค่ะ🥺 ห่วงลูก

เจาะตอน4เดือนค่ะ ผลตรวจเลือดมีความเสี่ยงสูง เลยตัดสินใจเจาะน้ำคล้ำ ผลคือ ปกติค่ะ ตอนนี้น้องได้7เดือนแล้วค่ะ

ยินดีด้วยนะคะแม่😊