9 ตอบกลับ

เจาะเลยค่ะ แม่บ้านนี้ก้อเจาะค่ะ คิดว่าไม่เจาะจะดีแต่ก้อได้คำเเนะนำจากพี่สาวเเฟน ให้เจาะเพราะเกิดอะไรขึ้นจะได้ไม่เป็นภาระคนข้างหลังค่ะ ถ้าเราไม่อยู่ไม่มีใครเลี้ยงลูกได้เท่าแม่นะค่ะเป็นกำลังใจให้สู้ๆๆค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เจาะน้ำคร่ำเลยค่ะ เจอความผิดปกติของโครโมรโซมคู่ที่ 9 เเต่หมอไม่มั่นใจในผลตรวจเลยให้เจาะเลือดสายสะดือลูกอีกรอบ ผลออกมาปกติค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลนะ

บ้านนี้ เลือกเจาะน้ำคร่ำค่ะ เพราะมันคือที่สุดค่ะ กลัวว่าถ้าเจาะเลือดแล้ว ความเสี่ยงสูง ก็ต้องเจาะน้ำคร่ำยุดี ก็เลยเลือกเจาะน้ำคร่ำค่ะ ไม่เจ็บค่ะ

แม่บ้านนี้ไม่อยากรอนานข้ามไปเจาะน้ำคร่ำเลยค่ะ(ผล100%)​ ผลออกมาปกติดี+ทราบเพศด้วยค่ะ เอาใจช่วยคุณแม่นะคะ ขอให้น้องปลอดภัยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เจาะน้ำคร่ำ และรอผลตรวจดีกว่าค่ะคุณแม่ เพราะผลของการเจาะน้ำคร่ำเชื่อได้ 99 % เลยค่ะ ทำใจดีๆไว้นะคะ อย่าวิตกกังวลไปค่ะ

คุณแม่ได้เจาะน้ำคล่ำมั้ยคะ. ผลออกมาปกติมั้ยคะ ตอนนี้เรากำลังอยู่ในสภาวะแบบนี้เลยคะ

หมอนัดเจาะน้ำคร่ำรึยังค่ะ ได้ผลออกมาว่ายังไงบ้างค่ะ

ของเรารอฟังผลเจาะน้ำคว่ำวันที่7พ.ค.นี้ค่ะ..ขอให้ผลออกมาปกติค่ะ..สู้ๆค่ะคุนแม่

VIP Member

เหมือนกันเลยค่ะ เอาใจช่วยนะค่ะ ทางนี้ก็รอเจาะน้ำคร่ำวันที่20พค.ค่ะ💚

VIP Member

บ้านนี้ผลตรวจ 36โครโมโซมปกติทุกอย่าง คะ