6 ตอบกลับ

ออคับ เเล้วเเสดงว่าตอนนี้แฟนผม9เดือนช่ไหมคับ. คือเเฟนผมปจด.วันเเรกวันที่4เมษา -6เมษาคับ นับไปเรื่อยๆตกลงตอนนี้เเฟนผม9เดือนพอดีฃ่ไหมคับผมนับไม่เปน

9เดือนคือ36วีค ปกติหมอจะให้คลอดได้จริงๆคือ37วีคขึ้นไปคะ อย่ากังวลคะถึงวันกำหนดคลอดถ้าน้องไม่ออกหมอจะกะตุ้นเองจ้า

หมอเค้าจะกระตุ้นยังไงคะพอดีท้องแรกคะหมอนัดไปกระตุ้นบ่ายวันที่23นี้คะ

คลาดเคลื่อนจากกำหนดคลอดได้อยู่แล้วจ้า +/- ได้โดยประมาณ 2 สัปดาห์จากกำหนดค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด8มกราคะ.40วีค. แต่ระหว่างนี้แม่มีโอกาสคลอดได้ทุกวันคะ

หมอนัดสิบเดือนคลอดค่ะ แต่อาจจะคลอดก่อนก็ได้ปกติค่ะ

40สัปดาห์ค่ะ