7 ตอบกลับ

แพ้ได้หลายๆอย่างคะ น้ำนม แป้ง น้ำยาซักผ้า ความร้อน ครีมอาบน้ำ ระคายเครือง ขน หนวด อื่นๆ มันต้องดูที่สาเหตุก้อแพ้ด้วยคะ บางคนใช้ยา บางคนหายเอง

บ้านนี้ก้อเปนค่ะแม่ทาเฟแอนเมให้น้องหายแล้วค่ะอีกตุ่มคือตุ่มไขมันค่ะเวลาตุ่มแตกจะเปนไขเกาะที่หน้าเหมือนน้องมีไขค่ะใช้ออยเช็ดค่ะ

ขอบคุนนะคะ

บ้านี้​ก็​เป็น​คะ.เป็นๆหายๆทาเฟแอนด์​เม.เดี๋ยว​ดีเดี๋ยว​เป็น

น้องบ้านนี้ก้อเปนค่ะ พอตุ่มขาวๆแตกเด่วก้อหายเองค่ะ แม่

ที่นอนอาจไม่สะอาดครับลูกผมก็จึ้นแต่ไม่เยอะ

TapFluencer

บีแพนเทนหรือเฟแอนด์เม ช่วยได้ค่า

ใช้บีแพนเท้นนะคะ ทาสองวันหาย