28 ตอบกลับ

บ้านนี้วันที่3มิ.ย.เปิด2เซนตั้งแต่10โมงแอดมิด1วัน ตี4ครึ่งปวดท้องถี่ขึ้น 8โมงหมอมาตรวจเปิด4.5เซน เลยให้ยาเร่งคลอดผ่านน้ำเกลือ คลอดเอง10:40ช่วง10โมงนี่เป็นอะไรที่เจ็บท้องและทรมานมาก😂แต่ก็ผ่านมันมาได้

แล้วแต่คนนะคะแม่ แต่ปกติก็ชั่วโมงละเซนบางคนไม่ถึง บางคนเปิด2เซนรอยาวไป2วัน3วันก็มีหรือเป็นอาทิตย์ก็มี

บ้านนี้เปิด 1 เซน ตอนตี 4 และก็คลอดตอน ตี4กว่าๆของอีกวัน แล้วแต่ว่าใครเปิดช้า เปิดเร็วค่ะ

แล้วแต่คนค่ะ ของเรา21ชั่วโมงเปิดได้แค่7เซน คนที่มาทีหลังเราเปิด2เซน ประมาณ3ชั่วโมงก็คลอดค่ะ

ของเราตอนท้องแรกหมอนัดวันจันปากมดลูกเปิด2เซน อีกวันปวดท้องคลอดตอน 5โมงเย็นเลยค่ะ

บ้านนี้ นอนรอคลอด1วันเต็มๆไปเลยคะ แถมไม่มีแรงเบ่งๆอยู่3ชม #มันแล้วแต่บางคนนะคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-66704)

บ้านนี้เปิด2เซนตั้งแต่วันที่7ส.ค.จนถึงวันนี้ยังไม่มีวี่แววว่าจะคลอดเลยค่ะ

บ้านนี้เปิด 4 เซน ตอนบ่าย2 เเละ บ่าย 4โมงครบ10เซน เข็นเข้าห้องคลอดค่ะ

แล้วแต่คนนะคะ บ้านนี้ท้องแรกเปิด2เซน ตอนตี1 คลอดตอน11โมงคะ