6 ตอบกลับ

ขอบคุณทุกคอมเม้นค่ะ 2วันแล้วตอนนี้หมอให้กลับบ้านเพราะปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มแล้วก้ไม่ปวดท้องคลอดด้วย เลยให้มาสังเกตอาการที่บ้าน ถ้าปวดท้องแข็งแบบถี่ๆหรือน้ำคร่ำออกค่อยไปโรงบาล

ท้องได้กี่วีคแล้วคับ

ขึ้นอยู่กับร่างกายแต่ละคนนะค่ะ ถ้าตอนท้องไม่ทำงานบ้านหรือไรเลยมดลูกจะเปิดช้าหน่อยค่ะ แม่บ้านนี้ลูกคนที่สองเปิด2เซน นอนโรงบาลได้4ชม.คลอดค่ะ

อยู่ที่ร่างกายของแต่ละคน บ้านนี้ไปรพ.เปิด3เซ็น กลับมานอนรอที่บ้าน3วันน้ำถึงเดินค่ะ

ถ้าหมอกระตุ๊นให้บ่อยๆก้น่าจะคลอดเร็วถ้าปล่ยธรรมชาเรยก้น่าจะวันหนึ่งคร้

ขอสอบถามค่ะ เปิด2เซนนี่แม่ได้กี่วิคแล้วค่ะ

1-2วันคะ บางคนก้อ1อาทิตย์