27 ตอบกลับ

คุนแม่เมนส์มาล่าสุดฝันไหนค่ะ พอดีบ้านนี้เมนส์มาล่า25มีนาอีกโรงบาลนัดคลอด7/1อีกโรงบาลนัด1/1 วันนี้ไปหาหมอมา1/1ให้ไปนอนโรงบาล30งดข้าว ถ้าเร่งแล้วไม่มีผลเขาจะจับผ่าเราคิดว่ายังไม่ถึงกำหนดเลยว่าจะไม่ไปค่ะ

บ้านนี้39วีคเเล้วค่ะกำหนดคลอด2ม.คเเต่หมอนัดอีกที4ม.คค่ะได้ลูกชายค่ะอย่าว่าเเต่เดินเลยค่ะเเค่ลุกขึ้นไปเข้าห้องน้ำยังไม่อยากจะลุกเลยค่ะเเบกไม่ไหวเเล้ว

จ้าสุ้ๆเช่นกันนะค่ะเเม่

บ้านนี้กำหนดคลอด5มค.​ค่ะ​ เจ็บง่ามขาปวดจิมมิ๊​ น้องกลับหัวลงต่ำมากๆแล้ว​ ปากมดลูกนุ่มและบางแต่ยังไม่เปิดค่ะ​ รอเจ็บท้องคลอดอย่างเดียวค่ะตอนนี้

ปวดอุ้งเชิงกราน ปวด มากเลยคะ ปวดง่ามขาขวาปวดร้าวลงก้น แต่ไม่ปวดท้อง ลุกเดินแทบไม่ได้เลยคะ เป็นอะไรไหมคะ ควรไปหาหมอไหม 39+1 wคะ กำหนด1มกราคะ

หมอเคยบอกเราว่าปวดแบบนี้เพราะการขยายในส่วนต่าง ๆ แม่อายุครรภ์มากแล้ว ถ้าปวดเหมือนใกล้คลอด หรือมีน้ำเดิน ก็เตรียมไปคลอดค่ะ

กำหนด 11มกราค่ะ บ้านนี้ แต่มีปวดเตือนมาหลายวันแล้ว รอน้ำเดินอย่างเดียวค่ะตอนนี้ ทรมานมาก บวมไปทั้งตัว ไม่ยุบ เข้า2อาทิตแล้วค่า😂

VIP Member

แม่ได้ผู้หญิงผู้ชายคะ ผู้ชายแน่เลยข้างขวา ตอนนี้34+5 กำหนดคลอด31มกรา ปวดร้าวก้นเจ็บท้องจี๊ดๆทำท่าแล้วค่า #มีภาวะแท้งคุกคาม

เช่นกันนะคะแม่ ❤️

20เหมือนกันค่ะ แม่เริ่มมีเจ็บเตือน เดินลุกก็ไม่สะดวก จะนอนก็นปวดเมื่อยไปหมด ปวดจิมิ ปวดน้องน้อยเหมือนมีประจำเดือน

ตื่นเต้นมากเลย ลุ้นอยากให้แตกเร็วๆ ไม่อยากโดนเร่งคลอด ตอนนี้กลับหัวรึยังไม่รู้รอหมอนัดอีกทีวันที4 มกรานี้

VIP Member

20มค.เหมือนกันเรยค่ะ มีเจ็บเตือนมาบ้างแล้ว เมื่อคืนสดๆร้อนๆเรยค่ะ เจ็บหน่วงสุด ท้องแข็งเป็นพักๆ แต่ทนได้ค่ะ

ราบรื่นกันนะคะแม่ ❤️❤️ ฮึบ ๆ

บ้านนี้ก็20มกราค่ะแม่ ง่ามขายังไม่ปวดเลยค่ะ แต่ปวดก้บกบมากแม่ แต่เริ่มจี้ดๆหน่วงท้องน้อยบ้างแล้วค่ะ