3 ตอบกลับ

TapFluencer

บอกไม่ได้ค่ะแม่ บ้านนี้มีเจ็บเตือนตอน 36+1 week มีอาการท้องปั้นและเจ็บท้องทุก 6-7 นาที เป็นครึ่งวันก็เริ่มหาย จนตอนนี้ 37+5 weekแล้วเวลาเดินจะเริ่มมีหน่วงๆช่องคลอดบ้างแล้วแต่ไม่รู้ว่าน้องจะออกมาวันไหนค่ะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้36+5 ตอนนอนคือจะอวดร้าวลงขาปวดอุ้งเชิงกราน นอนไม่หลับ เเต่เป็นเพราะลูกกลับหัว หัวลูกจะดันช่วงท้องน้อยเลยทำให้ปวดค่ะ เจ็บจี๊ดๆ

ของเเม่กำหนด22กุมภา คาดว่าไม่เกินนี้ค่ะ รอลุ้นอยู่ค่ะว่าจะปวดคลอดวันไหน ตื่นเต้นมาก

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่