15 ตอบกลับ

อาการปวดหลัง ที่จริงจะเป็นกับคนที่อายุครรภ์เยอะๆแล้วนะคะ 5wน้ำหนักน้องไม่ส่งผลอะไรกับหลังแม่นะคะเราว่า หรือไม่คุณไปถามหมอดูค่ะ 😊

รู้สึกเมื่อยเนื้อเมื่อยตัว กระสับกระส่าย ร่างกายเกร็งๆ อยากบิดขี้เกียจตลอดเวลา นอนไม่ได้ค่ะ แต่ยังไม่ถึงกับปวดค่ะ

🥰🥰🥰🥰🥰

ตอนนั้นปวดเหมือนกันค่ะ 5-7วีค หลังจะนั้นก็หายค่ะตอนนี้ 25 วีคแล้วยังไม่ปวดเลยจ้า

ตอนท้องแรกเป็นจ้า ร่างกายกำลังปรับตัวกับมดลูกที่โตขึ้นค่ะ พอคนที่2ไม่ปวดค่ะ

VIP Member

รู้สึกปวดเหมือนกันค่ะหมอบอกว่าเป็นเพราะความเครียด ช่วงหลังๆมาก็หายค่ะ

ท้อง5week ยังไม่มีอาการแพ้มีแต่อาการฉี่บ่อยปวดหัวเวียนหัวค่ะ

ไม่ปวดหลังค่ะ แต่รู้สึกเมื่อยเนื้อตัวเหมือนช่วงจะเป็นปจด.

บ้านนี้มาปวดหนักตอน24-25วีคคะ นอนไม่หลับเพราะปวดสะโพกมากๆ

สู้ๆๆนะค่ะแม่

บ้านนี้ยังไม่ปวดค่ะ แต่เริ่มมีอาการแพ้ คลื่นไส้ อาเจียน ^^

บ้านนี้ไม่มีแพ้เลยค่ะ รึยังไม่แพ้

บ้านนี้เริ่มปวดหลังไตรมาสที่2ขึ้นไปค่ะ