14 ตอบกลับ

TapFluencer

ท้องคะที่ปวดท้องเพราะว่าไข่ที่ผสมแล้วกำลังผังตัวกับผนังมดลูกเลยทำหัยปวดท้องหน่วงๆคะรีบไปฝากครรภ์ได้เลยจ้าคุนหมอจะได้ดูแลอาการหัยอีกทีนะคะคุนแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

ท้องแน่นอนค่ะ ยินดีด้วยนะคะ เราเป็นคนที่ประจำเดือนมาตรงเหมือนกัน ประจำเดือนไม่มา 2 วันก็ตรวจขึ้นสองขีดชัดแบบนี้เลยค่ะ ตอนนี้ได้ 19 สัปดาห์แล้วค่ะ 🥰

ท้องค่าตอนที่น้องจะรู้ว่าท้องก็ปวดท้องหน่วงๆเหมือนกันค่าใส่ผ้าอนมัยไปตั้ง2ห่อก็ไม่มาแล้วก็มีอาการแปลกๆเลยซื้อที่ตรวจมาขึ้น

ที่เรารู้สึกปวดท้องเหมือนประจำเดือนจะมา เพราะว่ามดลูกกำลังขยายตัวขึ้นค่ะ คุณหมอบอกมาอีกที

ท้องค่ะ อาการหน่วงๆเราว่าน่าจะตัวอ่อนฝังตัวค่ะ

ท้องแน่ๆค่ะ ยินดีด้วยจ้าาา

ท้องค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ

ท้องคะ ยินดีด้วยค่ะ

ยินดีด้วยจ้าา🥰

ท้องแน่นอนค่ะ