5 ตอบกลับ

หาหมอดีที่สุดค่ะ บางคนเป็นเพราะมดลูกขยาย แต่อย่างของเราก็ปวดค่ะตอนได้14วีค ใครๆก็บอกมดลูกขยาย พอไปหาหมอๆบอกว่ามีภาวะแท้งคุกคามได้ฉีดยากันแท้ง2เข็ม ตอนนี้จะ36วีคแล้วค่ะ

ปวดท้องแบบไหนคะถ้าเป็นที่ท้องน้อยคือมดลูกขยายตัวค่ะแม่ถ้าไม่มีเลือดออกก็ไม่มีอะไรแต่ถ้าแม่ไม่สบายใจก็ไปหาหมอนะคะ🥰

ขอบคุนค่ะ

ถ้าปวดจุกๆที่ท้องน้อยมดลูกขยายตัว แต่ถ้ารุนแรงมาก แม่ไปหาหมอค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ปวดตลอดตอนนี้30วีคก็ยังปวดคือปวดๆหายๆ

ของเค้าก็เป็นคะแต่เป็นเพราะลูกขยายตัวคะ