72 ตอบกลับ

หาหมอเลยค่ะ ทางนี้เพิ่งไปหามะวาน ท้องแข็งถี่ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดนะค่ะ บ้านนี้ 33w+5 เอง

ของเค้า 33 วีค 1 วัน กำลังปวดอยุตอนนี้ แต่ยังดูอยู่ว่าจะเจ็บถี่ขึ้นมั้ย

ไปหาหมอคะ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด เป็นเหมือนกันคะ ช่วง 26-27 weeks แอดมิด ไป2รอบแล้วคะ

บ้านนี้ 34weeks 2day แล้วจ้า

หมอเคยบอกถ้าน้ำเดิน หรือมีมูกเลือด หรือท้องแข็งถี่ 5-10 นาทีให้ไป รพ.คะ

ควรไปพบแพทย์นะคะ ถามในนี้ไม่มีใครตอบได้ดีเท่าหมอค่ะแม่ แนะนำนะคะ

แม่บ้านนี้ก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน แม่ๆมีวีธีแนะนำบ้างไหมค่ะ

เราก็เป็นค่ะ กังวลมาก ไปหาหมอ ดีหมอบอกปกติ คุณแม่รีบไปหาหมอนะคะ

บ้านนี้ไปโรงบาลหมอบอกปากมดลูกเปิด1เซน😔รีบไปหาหมอเลยค่ะแม่

ท้องแข็ง เจ็บนิดๆค่ะแม่นอนจ้าหมอฉีดยาระงับคลอดให้จ้า

ควรไปหาหมอดีกว่าโพสถามนะค่ะเผื่อเด้กจะคลอดก่อนกำหนด

ทางนี้ปวดตรงไส้ดือค่ะอันตราย​ไหมค่ะตอนนี้33w

เหมือนกันเลยจ้า

บ้านนี้ก็เป็นค่ะปวดหนักๆจิ้ดแต่33+5วิคเองค่ะ

บ้านนี้33+3เหมือนกันค่ะปวดจี๊ดแต่ยังไม่ถี่