72 ตอบกลับ

วันนี้เขาก็เป็นค่ะปวดเหมือนประจำเดือนปวดมากตั้งแต่7โมงเช้าถึง10โมงก็เบาลงตอนนี้ก็มีเจ็บตรงน้องสาวกับปวดนิดๆ 33+6w

แล้วคุณแม่คลอดตอนกี่วีคคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ 33+5 ปวดเหมือนเป็นประจำเดือนแต่ไม่มีท้องแข็งพอนั่งสักพักก็หาย แบบนี้ต้องไปหาหมอมั้ยค่ะ

เค้าเรียกว่าเจ็บท้องหลอกคะแม่ แม่ลองสังเกตดูนะคะ ถ้าเจ็บถี่ทุก10นาที ภายใน1ชม. อันนั้น สามารถไป รพ.ได้เลยคะ แต่อาจจะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด อันนี้หมอบอกมาอีกทีนะคะ

พบแพทน่ะค่ะ บ้านนี้เพิ่ง Admitมา เพราะน้องจะคลอดก่อนกำหนด ต้องไปฉีดยาระงับไว้ นอนนิ่งๆอยู่ 2 วันเลย

มีอาการหน่วงท้องค่ะ หน่วงๆปากหมดลูก เจ็บหลังล่างลงไปก้นกบ ท้องปั้นบ่อย แต่ไม่เจ็บท้องหลอกค่ะ

30w1Dเป็นเหมือนกันค่ะท้องแข้งช่วงล่างบ่อยมากบ่อยจนคิดว่าทำไมท้องแข้งบ่อยจังน้องจะเป่นอะไรรึเปล่า

เหมือนกันเลยค่ะ วันละ1-3ครั้งเลย

เรามีอาการคลอดก่อนกำหนดและหยุดการคลอดสำเร็จแล้ว แต่วันต่อมายังมีอาการเจ็บหน่วงๆ อันตรายใหม

หนูก็เป็นแบบนั้นเหมือนกันไปรพ.พยาบาลบอกไม่ต้องมาถ้าลูกยังดิ้น หนูต้องทำไงคะ กังวล เครียด

ไปหาหมอค่ะเขาจะได้ส่งไปติดเครื่องดูอัตราความถี่การคลอดว่าเจ็บแบบจะคลอดหรือแบบไหนค่ะ

ถ้าเจ็บแล้วหายแสดงว่าเจ็บเตือนค่ะ..ถ้าเจ็บถี่ขึ้นทวีคูณเรื่อยๆ..จะคลอดแล้ว..สู้ๆน้า

ไปหาหมอมาคะ หมอให้ยาลดการหดเกร็งของมดลูกคะ เป็นเหมือนกันคะ อาการใกล้คลอดก่อนกำหนดคะ

หน่วงคะ ตอนนี้ก็นอนไม่ได้เลยปวดร้าวที่น่องทุกคืนคะ

หาหมอเลยค่ะอาจจะคลอดน่ะค่ะ..ของเราปวดแบบนี้เลยเพิ่งอายุครรภ์33วิคมดลูกเปิด3เซ็น

ดีขึ้นค่ะ ตอนนี้ 35+3 ยังต้องกินยาอยู่ค่ะ