10 ตอบกลับ

ไม่เคยปวดท้องคลอดนะ แต่เคยปวดท้องลม ที่ขับออกอ่ะค่ะ ไม่รู้จะเหมือนกันไหม มันจะปวดเยอะขึ้นเรื่อยๆ ทุกครั้งที่ปวด จะบิด จะปวดมากขึ้น จนมือชา

แม่ปวดท้องเหมือน ปวดประจำเดือนมั๊ยคะแล้วปวดถี่ๆ5-10นาที แล้วมีน้ำใสๆไหลออกมาแม่รีบไป โรงพยาบาลนะคะ

แม่คอยสังเกตนะคะ บ้านนี้น้ำคร่ำแตกแบบไม่รู้ตัวเลยค่ะ

ปวดเตือนรึเปล่าค่ะ ถ้าปวดไม่หายแนะนำไปหาหมอนะคะ

ไปหาหมอนะคะ..ปากมดลูกจะเปิดบ้านนี้ก็เป็นค่ะ

แม่รีบไปหาหมอก่อนดีกว่าค่ะเพื่อความปลอดภัย

รีบไปหาหมอก่อนนะคะแม่

TapFluencer

อัพเดทอาการหน่อยค่ะแม่

หลังจากแม่สอบถามทาง แอฟ เสร็จ แม่ก็ไปโรงพยาบาลคุณหมอทำการ NST และอัลตร้าซาวด์ ให้ค่ะ สรุปผลไม่มีอะไรอันตรายต่อครรภ์ค่ะคุณหมอบอกว่าน้องแค่เจ็บเตือนค่ะ รออีก 3 อาทิตย์

เป็นเหมือนกันค้าแม่

แม่รีบไปหาหมอเลยค่ะ

ไปหาหมอค่ะ