แฟนอยากมีน้องค่ะ.

ปล่อยมาตลอด ไม่เคยคุมเลย. นับวันไข่ตก กินยาบำรุงยังไม่คิดเลยค่ะ ใครมีวิธีบ้างค่ะ?

12 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บางทีนับวันเอง ไข่อาจจะตกคลาดเคลื่อนได้นะคะ ลองพยายามดูก่อน ซัก 2-3 เดือน ถ้ายังไม่กล้าไปพบคุณหมอ ถ้าพยายามจนท้อแล้ว ก็ลองจับมือพากันไปปรึกษาคุณหมอดู ลองตรวจสุขภาพดูซักหน่อยนะคะ

ของเรากินโพลิค วัดอุณหภูมิ ใช้ที่ตรวจไข่ตก ใช้แอพจดบันทึก 2เดือนติดค่ะ และก็แท้ง ตอนนี้เริ่มใหม่ค่ะ เข้าเดือนที่2รอลุ้นค่ะ

บ้านนี้อยากมีน้องมาก สุดท้ายไม่ท้องชักที เลยไม่อยากมี ทำงานเก็บเงินดีกว่า พอเดือนถัดไป ท้องเลยจ้า

ลองจูงมือกันไปตรวจสุขภาพนะคะ อาจจะมีปัญหาสุขภาพกันทั้งคู่ค่ะ จะได้แก้ไขให้ติดง่ายขึ้นนะคะ

6y ago

ค่ะ. ขอบคุณนะค่ะ พึ่งไปอ่านโพสของคนอื่นมาว่าลองกินโฟลิคก้อโอเคร

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-53710)

VIP Member

เราไปหาหมอค่ะ​ หมอฉีดยากระตุ้นไข่ตกให้​ เดือนเดียวท้องเลยค่ะ

5y ago

ขอบคุณ​มาก​ค่ะ​

บ้านนี้อยากมีน้องเหมือนกัน เรยกินยาโฟลิคตัวนี้จ้า

Post reply image
VIP Member

ใช้ที่วัดอุณหภูมิ​ และแผ่นเทสต์ไข่ตกค่ะ

สนใจมั้ยจะแนะนำให้ค่ะ

5y ago

ก็แล้วแต่คนนะค่ะแต่เรากินไปเดือนเดียวติดเลยจ้า

กินยาโฟลิกคะ