18 ตอบกลับ

ถามหมอดีที่สุด ของเราก็ออกมาลักษณะนี้เลย จนเข้าเดือนที่3 แต่พอถามหมอๆซาวดูทุกอย่างปกติ เลยไม่ได้สนใจอะไร หมอบอกอาจจะออกแรงเกินไปจนเส้นเลือดฝอยแถวนั้นแตก แล้วเลือดเพิ่งขับออกมาเลยเป็นสีน้ำตาลเข้มๆ แล้วหมอก็บอกอีกว่าอย่าออกแรงเกินไปแล้วถ้าออกมาเป็นสีแดงสดก็มาหาหมอทันที แต่พอเข้าเดือนที่4 ก็ไม่มีเลือดออดมาอีกเลย

บ้านนี่เคยเป็นคะ หมอแนะนำให้พักผ่อนเยอะๆ อย่าเดินเยอะ อย่ายกของหนัก และงดมีเพศสัมพันธ์กะแฟนก่อน ถ้าคุณแม่กังวลควรปรึกษาหมอคะ

ภาวะแท้งคุกคามค่ะ ต้องฉีดยาหรือทานยากันแท้งค่ะ นอนพัก อย่างน้อย1สัปดาห์เลย งดทำงานหนักๆ (เคยมีประสบการณ์มาแล้วค่ะ)

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่หัวใจน้องปกติดี เสี่ยงภาวะแท้งคุกคาม นะคะ อย่าเดินเยอะ อย่ายกของหนัก

ตอนเราไปฝากท้อง พยายาลบอกว่า ถ้ามีเลือดติดกางเกง จะเยอะจะน้อยแค่ไหน ให้รีบมารพเลยค่ะ

หาหมอเลยจ้าแม่เป็นเหมือนกันได้นอนพักห้ามทำงานหนักสู้ๆๆจ้า

คุณแม่รีบไปหาหมอเลยค่ะ ปลอดภัยที่สุด รีบไปวันนี้เลยนะคะ

รีบหาหมอนะคะ เสี่ยงภาวะแท้งคุกคาม เราเคยเป็นตอนท้อง 5wค่ะ

อย่าเดินเยอะนะคะ น่าจะภาวะแท้งคุกคามค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ เสี่ยงภาวะแท้งคุกคามค่ะ