7 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ 26 ก็จะครบกำหนดคลอดแล้ว หมอยังให้ตรวจครรปกติอยู่เลย ไม่มีเจ็บไม่มีบวมด้วย แต่จะปวดหัวหน่าวบางเวลา

26 นี้หมอนัดตรวจอีกก่อนคลอด 1 วัน ไม่มีอาการที่หมอบอกเลยสักนิดมีแค่ปวดแถวท้องน้อยเวลาเดินคะ แต่มือ เท้านี้บวมสุดๆแร่วคะแม่

บ้านนี้พรุ่งนี้วันที่25ก.ย.กำหนดคลอดแร้วค่ะกังกลเหมือนกันว่าจะปวดท้องหรือป่าว

เหมือนกันค่ะ

คุณแม่ลองเซิทกาวิธีเร่งคลอดด้วยตัวเองมน google ดูก๊ได้นะคะ แบบปลอดภัย

อ่อ คะ ขอบคุณนะคะ

หมอไม่ได้กวาดปากมดลูกให้หรอคะแม่​ ดูแลสังเกตอาการตัวเองดีดีนะคะ

ไม่แน่ใจเหมือนกันคะ มีแต่ว่าหมอเอานิ้วล่วงเข้าไปในช่องคลอดคะ

เหมือนเราเลยค่ะ 40+3 ปากมดลูกเปิด2ซม. หมอเลยเหน็บยาเร่งคลอดให้ค่ะ

แร่วตอนนี้แม่มีอาการบ้างยังคะ ของตัวแม่เองมีปวดๆแถวท้องน้อย เวลาเดินคะ

สังเกตุอาการดีๆนะคะแม่เตรียมตัวให้พร้อมตลอดเวลาเลยนะจ๊ะ

คะแม่ ขอบคุณมากๆนะคะ

ลองมีอะไรกับแฟนดูมั๊ยค่ะกระตุ้นคลอด เราอีกนึงวันครบ40w เช้ามีอะไรกับแฟนพาบ่ายเริ่มปวดท้องเลยค่ะ ไปโรงบาลเช้าวันถัดมาเปิด3เซน 5โมงเย็นคลอดเลยค่ะ

อยากจะลองดูเหมือนกันคะ แต่แฟนไม่ยุ่งเลยเค้ากลัวจะไปโดนลูก