สอบถามหน่อยค่ะ ส่วนตัวตอนนี้ยุ24ปี พรุ่งนี้ก้ครบรอบวันเกิด25ปี แล้วพอดีว่าพึ่งรุ้ว่าตัวท้องกำลังตั้งท้องเมื่อเช้านี้ ตอนแรกชื้อที่ตรวจมาตรวจเอง 2อัน ก้ขึ้น2ขีดทั้ง2อัน ไม่เชื่อเลยไปตรวจที่คลินิคซ้ำอีกรอบ

ปรากฏว่าท้องได้22W แล้ว อยากรุ้ว่าจะมีผลไม่ดีอะไรกับลูกในท้องมั่ยคะ เพราะก่อนหน้านี้ไม่ได้กินยารึกินอะไรบำรุงเลยค่ะ เพราะพึ่งรุ้ว่าตัวเองท้องวันนี้จิงๆ ลืมบอกว่าที่พึ่งรุ้เพราะไม่ได้เอะใจอะไร เปนคนที่ประจำเดือนมาไม่ปกติยุแล้ว บางครั้ง3-4เดือนก้มาครั้งนึง บวกกับไม่มีอาการแพ้ท้องอะไรเลย ไม่มีอาการเหมือนคนท้องเลย ตอนนี้กังวลมากค่ะ กลัวส่งผลไม่ดีกับลูก